Very Short Introductions – VSI
Very Short Introductions, eru bækur sem eru skrifað af sérfræðingum. Þær fjalla um ákveðin efni sett fram á skiljanlegan hátt fyrir alla. Flestir eru undir 200 síður að lengd.
Newman, Richard S.
Cohen, Charles L.
NOBES, CHRISTOPHER
Berry, Christopher J.
SMITH, PETER K.
FLETCHER, WINSTON.
Ledwidge, Frank
Nanay, Bence
GLAUDE, EDDIE S.
Parker, John
Taylor, Ian
OLUPONA, JACOB K.
PACHANA, NANCY A.
LE POIDEVIN, ROBERT
BRASSLEY, PAUL & SOFFE, RICHAR
Gloag, Oliver
BOWDEN, HUGH
HIGGINS, PETER M.
Avila, Eric
BOYER, PAUL.
GERBER, DAVID A..
Teuton, Sean
WHITE, G. EDWARD
Symonds, Creig L.
Critchlow, Donald
MAISEL, L. SANDY
VALELLY, RICHARD M.
JONES, CHARLES O.
ALLISON, ROBERT J.
WILLIAMS, HEATHER ANDREA
ARON, STEPHEN
WARE, SUSAN
O'DONNELL, AIDAN.
Beaney, Michael
Prichard, Alex
RADNER, KAREN
RIGGS, CHRISTINA
CARTLEDGE, PETER
PODANY, AMANDA H.
ANNAS, JULIA
SIDEBOTTOM, HARRY
JONES, DAVID ALBERT.
CHAPMAN, MARK.
BLAIR, JOHN.
WYATT, TRISTRAM D.
HOLLAND, PETER.
DEGRAZIA, DAVID.
DODDS, KLAUS.
Ellis, Erle C.
BELLER, STEVEN
FOSTER, PAUL.
Goriely, Alain
BAHN, PAUL.
BALLANTYNE, ANDREW.
DOYLE, WILLIAM
BARNES, JONATHAN.
ARNOLD, DANA.
FREELAND, CYNTHIA A..
Boden, Margaret A.
HSU, MADELINE Y.
BINNEY, JAMES
BAGGINI, JULIAN.
PALMER, PAUL
CHADWICK, HENRY.
MORGAN, KENNETH.
Frith, Uta
Marcus, Laura
COTTINGTON, DAVID.
BRYCE, TREVOR
AMYES, SEBASTIAN G.B..
WILSON, JOHN O. S.
CULLER, JONATHAN.
STERRITT, DAVID
SCRUTON, ROGER.
BADDELEY, MICHELLE
SUTHERLAND, JOHN.
RICHES, JOHN KENNETH.
CLINE, ERIC H..
Holmes, Dawn E.
Lee, Hermione
Fairhurst, Michael
BLUNDELL, KATHERINE
COOPER, CHRISTOPHER
WALD, ELIJAH.
SHILLING, CHRIS
Cummings, Brian
DIENER, ALEXANDER C. & HAGEN,
O'Shea, Michael
JONES, ROBERT
COOPER, ANDREW F.
LOUGHLIN, MARTIN.
JACKSON, ASHLEY
WRIGHT, TONY.
Wright, Tony
CARRITHERS, MICHAEL
KEOWN, DAMIEN.
Keown, Damien
SARRIS, PETER
Como, James
BALSERK, JON
JAMES, NICK
FULCHER, JAMES
O'Collins, Gerald
MUMFORD, STEPHEN & ANJUM, RANI
Allen, Terence
CUNLIFFE, BARRY.
SMITH, LEONARD.
Hartley, Jenny
ATKINS, PETER
GOSWAMI, USHA
REYNOLDS, KIMBERLEY.
KNIGHT, SABINA.
ALLINGHAM, MICHAEL.
WILLIAMSON, BETH.
LONG, D. STEPHEN.
WOODHEAD, LINDA
FOSTER, RUSSELL, G.
BELLAMY, RICHARD.
WOOD, DAVID MUIR.
ALLAN, WILLIAM
MORALES, HELEN.
BEARD, MARY & HENDERSON, JOHN.
HOWARD, MICHAEL.
MASLIN, MARK
MASLIN, MARK
MASLIN, MARK
LLEWELYN, SUSAN
Passingham, Richard
MCMAHON, ROBERT J..
TAYLOR, ALAN.
WILSON, ROBIN
BEVIS, MATTHEW.
HOLMES, LESLIE
Ben Hutchinson
HOLLAND, JOHN H.
DASGUPTA, SUBRATA
INCE, DARREL
Stone, Dan
Blackmore, Susan
GARDNER, DANIEL K.
RESTALL, MATTHEW & FERNÁNDEZ-A
STROHM, PAUL.
EAGLESTONE, ROBERT
CRITCHLEY, SIMON.
GINGERICH, OWEN
SHEPPARD, CHARLES
MOON, JEREMY
HOLMES, LESLIE
COLES, PETER
BRADFORD, RICHARD
ROBERTS, JULIAN V.
Newburn, Tim
TYERMAN, CHRISTOPHER.
PIPER, FRED.
GLAZER, A. M.
KRAUS, RICHARD CURT
HOPKINS, DAVID.
HAINSWORTH, PETER & ROBEY, DAV
LIM, TIMOTHY
Weir, David
KENNEDY, DANE
CRICK, BERNARD.
Harper, Sarah
SCOTT, JAN
GLENDINNING, SIMON
MIDDLETON, NICK.
HESKETT, JOHN.
Goldin, Ian
WOLPERT, LEWIS.
OLDRIDGE, DARREN
KENNY, KEVIN
MUGGLESTONE, LYNDA.
NORMAN, DAVID
SIRACUSA, JOSEPH M..
AUFDERHEIDE, PATRICI.
HOBSON, J. ALLAN.
IVERSEN, LES
CUNLIFFE, BARRY.
Duindam, Jeroen
Snowling, Margaret J.
KELLY, THOMAS FORREST.
LENTON, TIM
REDFERN, MARTIN.
Ghazoul, Jaboury
DASGUPTA, PARTHA.
THOMAS, GARY
PINCH, GERALDINE.
LANGFORD, PAUL.
BALL, PHILIP.
Evans, Dylan
Jenkins, Nick
CARVER, TERRELL.
BLOCKLEY, DAVID.
Horobin, Simon
BATE, JONATHAN
ROBERTSON, JOHN
WESTHEAD, PAUL
SMITH, STEPHEN.
Attfield, Robin
Fisher, Elizabeth
DOBSON, ANDREW
Engel, Paul
WILSON, CATHERINE
SARACCI, RODOLFO.
Blackburn, Simon
RICE, TIMOTHY
SMITH, CHRISTOPHER
LEVINE, PHILIPPA
Usherwood, Simon
ARNULL, ANTHONY
Charlesworth, Brian
FLYNN, THOMAS R.
WEAVER, STEWART
Wignall, Paul B.
LAND, MICHAEL F.
Warner, Marina
HERRING, JONATHAN
PASSMORE, KEVIN
ARNOLD, REBECCA.
Rozell , Mark J.
WALTERS, MARGARET
WOOD, MICHAEL.
KALINAK, KATHRYN.
Naremore, James
Scott, Andrew C.
HOWARD, MICHAEL
SLOBIN, MARK.
KREBS, JOHN.
CANTER, DAVID.
Fraser, Jim
GHAZOUL, JABOURY
THOMSON, KEITH.
Gutting, Gary
FALCONER, KENNETH.
WARBURTON, NIGEL.
PINK, THOMAS.
Önnerfors, Andreas
LYONS, JOHN D..
Doyle, William
STORR, ANTHONY
RUTHVEN, MALISE
MONEY, NIVHOLAS P.
GIDLEY, JENNIFER M.
GRIBBIN, JOHN.
DRAKE, STILLMAN.
Binmore, Ken
PAREKH, BHIKHU.
Campbell, Gordon
SLACK, JONATHAN
ROBINSON, ANDREW
Archibald, John M.
MATTHEWS, JOHN A. & HERBERT, D
Zalasiewicz, Jan
Lowrie, William
Dodds, Klaus
BOYLE, NICHOLAS.
BOWIE, ANDREW
Evans, David J. A.
MCGUIRE, BILL.
Global Catastrophes: A Very Sh
Allen, Robert C.
Steger, Manfred B.
STEGER, MANFRED B.
BOWKER, JOHN
ROBERTSON, RITCHIE
GROOM, NICK.
BEVIR, MARK
CLIFTON, TIMOTHY
RAUCHWAY, ERIC.
FINLAYSON, JAMES GORDON.
RADY, MARTYN
HAYBRON, DANIEL M..
LINAFELT, TOD
Singer, Peter
Inwood, Michael
Thonemann, Peter
Waller, John
ZIMMERMAN, JENS
ROBERTS, JENNIFER T..
WILSON, PENELOPE.
KNOTT, KIM
ARNOLD, JOHN H..
HOSKIN, MICHAEL.
BROCK, WILLIAM H.
Marten, James
Nowell-Smith, Geoffrey
BENTON, MICHAEL J.
Stedall, Jacqueline
BYNUM, WILLIAM.
Heilbron, J.L.
HOLFORD-STREVENS, LEOFRANC.
WHITESIDE, ALAN
TUCK, RICHARD.
DECHERNEY, PETER
Whaley, Joachim
FOX, MICHAEL ALLEN
Graziosi, Barbara
LUCK, MARTIN
Wood, Bernard
CLAPHAM, ANDREW
LAW, STEPHEN.
AYER, A.J.
CARROL, NOEL
WOODWARD, JAMIE
Coulmas, Florian
FREEDEN, MICHAEL.
Klenerman, Paul
RAJADHYAKSHA, ASHISH
HAMILTON, SUE.
ALLEN, ROBERT C.
BOLKER, BENJAMIN M.
STEWART, IAN
FLORIDI, LUCIANO.
Dodgson, Mark
VAIDHYANATHAN, SIVA
Deary, Ian J.
LOWE, VAUGHAN
Koser, Khalid
WILKINSON, PAUL
Reus-Smit, Christian
BROWNING, CRISTOPHER.
ANSARI, ALI
RUTHVEN, MALISE.
Silverstein, Adam J.
ELLAM, ROB
HAINSWORTH, PETER & ROBEY, DAV
BAUCKHAM, RICHARD.
MYERS, DAVID N.
HARGRAVES, IAN
SOLOMON, NORMAN
STEVENS, ANTHONY
DAN, JOSEPH.
ROBERTSON, RITCHIE.
SCRUTON, ROGER
SKIDELSKY, ROBERT.
GARDINER, PATRICK.
Nagel, Jennifer
COOK, MICHAEL
Seth, Michael J.
Vincent, Warwick F.
THOMPSON, IAN
GOUDIE, ANDREW & VILES, HEATHE
ANDERSON, STEPHEN R.
CLARK, GILLIAN.
WACKS, RAYMOND
ATKINS, PETER.
GRINT, KEITH.
HASELGROVE, MARK
ANTOGNAZZA, MARIA ROSA
Knapp, Liza
FREEDEN, MICHAEL
WALMSLEY, IAN
GULEZO, ALLEN C..
MATTHEWS, P.H..
CULLER, JONATHAN.
DUNN, JOHN.
Priest, Graham
Sousa, Ronald de
Skinner, Quentin
SCULL, ANDREW
DAVIES, OWEN.
VINCENT, NICOLAS.
BLUNDELL, STEPHEN.
WINCH, DONALD
Kemp, T.S.
HENDRY, JOHN.
DAVIN, DELIA
Mladenov, Philip V.
PHILLIPS, JOHN.
HENDRIX, SCOTT H..
MITCHELL, JOLYON.
Singer, Peter
HALL, CHRISTOPHER
Davis, Mark H. A.
GOWERS, TIMOTHY.
Cottrell, Geoff
EAGLETON, TERRY.
HAND, DAVID J.
Dunn, Michael
FOSTER, CHARLES.
GILLINGHAM, JOHN & GRIFFITHS,
TREHARNE, ELAINE
MARENBON, JOHN
Foster, Jonathan K.
MUMFORD, STEPHEN.
Abraham, William J.
KNIGHT, ALAN
JAMES, FRANK A.J.L..
MONEY, NICHOLAS P.
DIXIT, AVINASH
ALLEN, TERENCE
RUBIN, MIRI
ECHEVARRIA, ANTULIO J.
VAUGHAN, DAVID
Nagasawa, Yujin
Sharr, Adam
COTTINGTON, DAVID
MITTER, RANA
SHEPHERD-BARR, KIRSTEN E.
SCHWARTZ, VANESSA R..
Jeffrey, Craig
PASETA, SENIA.
BULL, ANNA CENTO
GOTO-JONES, CHRISTOPHER.
ECHEVARRÍA, ROBERTO GONZÁLEZ.
ENGLISH, RICHARD
BUTLER, CHRISTOPHER.
DIVAN, AYSHA & ROYDS, JANICE A
Davis, Stephen J.
ROSSABI, MORRIS.
ROTHERY, DAVID
BUSHMAN, RICHARD LYM.
PRICE, MARTIN F.
BROWN, JONATHAN A.C..
RATTANSI, ALI.
MAHER, JOHN C.
Cook, Nicholas
SEGAL, ROBERT A.
Bell, David A.
RAPPORT, MIKE.
GROSBY, STEVEN.
BENNETT, JIM
Caplan, Jane
LODGE, TOM.
STEGER, MANFRED.
CALDARELLI, GUIDO & CATANZARO,
KEEFER, KYLE
ILIFFE, ROB.
Heilbron, J. L.
TANNER, MICHAEL.
HARVIE, CHRISTOPHER & MATTHEW,
GARNETT, GEORGE.
BERDUE, THEDA & GREEN, MICHAEL
MULHOLLAND, MARC.
Mulholland, Marc
CLOSE, FRANK.
CLOSE, FRANK
IRVINE, MAXWELL.
SIRACUSA, JOSEPH M.
Wilson, Robin
HIGGINS, PETER M..
BENDER, DAVID
GAUKROGER, STEPHEN.
STOW, DORRIK
Coogan, Michael D.
HOLOMAN, D. KERN.
PATRICK, GRAHAM
HATCH, MARY JO.
Antonopoulos, Georgios A
Siecienski, A. Edward
DAVIES, OWEN.
BODDICE, ROB
BUNTON, MARTIN
MCMILLEN, CHRISTIAN W.
CLOSE, FRANK.
SANDERS, E.P..
KAY, WILLIAM K..
Rogers, Brian
Scerri, Eric R.
Craig, Edward
ADAMSON, PETER
Okasha, Samir
WACKS, RAYMOND
Bayne, Tim
EDWARDS, STEVEN.
ATKINS, PETER
Perkowitz, Sidney
READER, IAN
SLACK, PAUL.
ROTHERY, DAVID A..
WALKER, TIMOTHY.
MOLNAR, PETER
ANNAS, JULIA.
O'Donoghue, Bernard
MILLER, DAVID
MINOGUE, KENNETH.
MUDDE, CASS
BUTLER, CHRISTOPHER.
Belsey, Catherine
JEFFERSON, PHILIP N.
Gosden, Chris
OSBORNE, CATHERINE.
WACKS, RAYMOND.
HAIGH, JOHN.
NUGENT, WALTER.
Davies, Andrew
NOLL, MARK A..
BURNS, TOM
Burns, Tom
PICK, DANIEL
Margulis, Elizabeth Hellmuth
MCMANUS, FREDA
Viding, Essi
BURNS, TOM & BURNS-LUNDGREN, E
THEODOULOU, STELLA Z. & ROY, R
BERRIDGE, VIRGINIA
BREMER, FRANCIS.
DANDELION, PINK.
POLKINGHORNE, JOHN
Rattansi, Ali
TUNIZ, CLAUDIO.
EDMONDS, ENNIS B.
Jack, Belinda
TROY, GIL.
WESTERHOFF, JAN.
Guelzo, Allen C.
MARHSALL, PETER.
Loescher, Gil
STANNARD.
BEAL, TIMOTHY.
BROTTON, JERRY.
JOHNSON, GERALDINE J..
Jelley, Nick
Kemp, T. S.
GOLDSTONE, JACK A.
TOYE, RICHARD.
FISCHHOFF, BARUCH.
STEPHENSON, BARRY
Middleton, Nick
WINFIELD, ALAN.
ZALASIEWICH, JAN
Salway, Peter
KELLY, CHRISTOPHER.
GWYNN, DAVID M..
FERBER, MICHAEL.
WOKLER, ROBERT.
Grayling, A. C.
HOSKING, GEOFFREY.
KELLY, CATRIONA
SMITH, S.A..
Yarrow, Simon
FURLEY, PETER A.
Pritchard, Duncan
FRITH, CHRISTOPHER.
JANAWAY, CHRISTOPHER
DIXON, THOMAS.
SEED, DAVID
PRINCIPE, LAWRENCE M..
Houston, Rab
Zuk, Marlene
MOTTIER, VERONIQUE.
Post, Jonathan F. S.
VAN ES, BART
WELLS, STANLEY
NESBITT, ELANOR.
Millward, James A.
GREEN, JONATHON
LOCKLEY, STEVEN W. & FOSTER, R
Cobb, Matthew
MONAGHAN, JOHN & JUST, PETER.
CRISP, RICHARD J.
HOLLAND, SALLY
NEWMAN, MICHAEL.
EDWARDS, JOHN
Bruce, Steve
Taylor, C.C.W.
GOLDSMITH, MIKE
Rush, James R.
Lovell, Stephen
Graham, Helen
LABANYI, JO.
SCRUTON, ROGER.
SHELDRAKE, PHILIP.
CRONIN, MIKE
KING, ANDREW.
HAND, DAVID J.
Inwood, Brad
BLOCKLEY, DAVID
MORILL, JOHN.
Judge, Philip
BLUNDELL, STEPHEN.
Vyse, Stuart
STEWART, IAN
Simner, Julia
Davies, Jamie A.
Voit, Eberhard O.
SMITH, STEPHEN
UNGAR, PETER S.
COTTRELL, GEOFFREY
Townshend, Charles
CARLSON, MARVIN
FORD, DAVID.
FORD, DAVID.
Evans, Jonathan St B.T.
KERR, FERGUS.
BAYNE, TIM
KAPSTEIN, MATTHEW.
Bowers, David George
MANSFIELD, HARVEY C..
Earl, Richard
POOLE, ADRIAN.
Reynolds, Matthew
Neiberg, Michael S.
Brummelen, Glen Van
CLINE, ERIC H.
HAWLEY, KATHERINE.
GUY, JOHN
GUY, JOHN
MORGAN, KENNETH O..
Luna, Paul
Bodenhamer, David J.
GREENHOUSE, LINDA.
HANHIMDKI, JUSSI M.
Palfreyman, David
LAZARI-RADEK, KATARZYNA DE
SARGENT, LYMAN TOWER
Yeates, James
RICHARDS, JULIAN D..
Boyd, Craig A.
Crawford, Dorothy H.
CRONK, NICHOLAS
FINNEY, JOHN
Goldsmith, Mike
DUNLOP, STORM
GARLAND, DAVID
WELLS, STANLEY
GASKILL, MALCOLM.
GRAYLING, A. C.
FINEMAN, STEPHEN.
BOHLMAN, PHILIP.
NARLIKAR, AMRITA.
WEINBERG, GERARD L.
ROBINSON, ANDREW.
STANISLAWSKI, MICHAEL